nhokvip4rum

Chao Mung Cac Ban Cua Nhok Den Voi -=NhokVip4rum=- Chuc Cac Ban Vui Ve

IndexPortalTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

[Story] Tình yêu từ sự gặp gỡ tình cờ....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Tink_love_you
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: [Story] Tình yêu từ sự gặp gỡ tình cờ....   Tue Oct 21, 2008 12:32 pm

Vừa đi xuống sân bay Japanese, Hạnh đã phải liên láo tìm ngay bác của mình dù trong người rất mệt mỏi sau 8 tiếng vật vã trên máy bay. Hạnh, Chi và Nguyệt – 3 người con gái vừa học xong cấp 3 đã bị bố mẹ giục sang Nhật để du học. Họ nghĩ rằng họ có thể tự lo cho mình giữa 1 nước Nhật rộng lớn và là ước mơ lập nghiệp của bao con người VN. Hạnh thân với Chi và Nguyệt từ cấp 2, cả 3 cô học đều rất giỏi tuy đã phải trải qua 1 lớp học tiếng NHật gian nan nhưng nói ít nhiều vẫn chưa thành thục lắm. Ở nơi đất khách quên người, Hạnh có 1 người bác rất thân của bố cô, bố cô và bác có thể nói coi nhau như anh em ruột, vì vậy tuy là 1 cô gái sống trong tình cảnh bố mẹ lo cho từng chút nhưng lần này lại dc thả rông, trong lòng cô luôn khấp khởi vui sướng.
_Hạnh.
Hạnh quay phắt lại khi nghe thấy tiếng ai gọi mình. Đó là một người đàn ông tuổi trung niên , đôi mắt nâu sâu thẳm nhưng lại có vầng trán rất cao. Cô cũng đã đoán ra đây là bác Kaza - bạn của bố cô. Nhìn bác có nét gì đó nhan hậu rất giống bố cô. PHải chăng đây là lí do mà 2 người thân nhau.
Khi ngồi trên xe của bác, Hạnh đã giới thiệu Chi và Nguyệt. Thật may bác luôn cố nói chậm cho cô dễ nghe:
_Chà, cái Hạnh xinh hơn trong ảnh nhỉ? Mới ngày nào nó còn bé tí dc bác bế ẵm trên tay, thế mà nay đã lớn thế này rồi. Chà, bây giờ nó thành thiếu nữ rồi, xinh quá, thế đã có người yêu chưa? – bác Kaza vừa lái xe vừa nói to.
Bác niềm nở như vậy làm trong lòng ba đứa cũng vui lây, cảm thấy rằng những ngày tới sống với bác sẽ rất vui.
_Bác cứ trêu cháu, làm gì có ạ…
Hạnh vừa dứt lời thì chiếc xe dừng trước một ngôi biệt thự.
_Các cháu ra đi – Bác Kaza vừa cười vừa mở cửa xe cho cả 3 bước ra.
_Oa, đẹp quá - cả 3 thốt lên.
Thật sự rất đep. Ngôi vườn khá rộng với hai bên hàng cây xanh và vừơn hoa. Hạnh như ko tin vào mắt mình, cô ngắm nghía khu vườn với những bông hoa rất đẹp mà cô đi từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác. Nhìn khu vườn mà cô nhớ đến nhà Việt, đứa bạn cấp 2 của cô, một khu vườn khá rộng nhưn ko dc đẹp bằng ở đây. Điều này làm cô càng tò mò khi nhìn thấy căn biệt thự và muốn vào ngay để xem. Giống với Hạnh, Chi và Nguyệt cũng vô cùng ngạc nhiên, ko ngờ con bạn thân mình lại có ông bác giàu đến vậy. Nghĩ đến đó, 2 đứa lại càng muốn sống thử trong căn nhà này, tận hưởng cái cảm giác làm công chúa trong một căn phòng sang trọng.
Bước vào nhà, cả 3 lại càng trầm trồ thán phục trước nội thất vô cùng sang trọng và tiện nghi với cầu thang xoáy trôn ốc và cả 1 bộ đồ cổ trong tủ kính.
_Nào, lại đây, bác giới thiệu, đây là bác Masa, vợ bác – Bác Kaza đưa tay hướng vào 1 người phụ nữ tóc vàng, trông còn trẻ và rất đẹp.
Cả 3 đứa lễ phép
_Cháu chào bác.
_À, bác còn có 2 thằng con nữa – bác Kaza tiếp -thằng em có việc ra ngoài còn đây là thằng anh, nó hơn các cháu tận 10 tuổi đấy.
_Em chào anh – 3 đứa lại lễ phép chào. Cả 3 đứa đều sững sờ khi nhìn thấy mặt anh. Một khuôn mặt mà Hạnh ko thể nào ngờ được, mồm vẩu, răng vàng, mặt lại trông gian gian. Thật chẳng giống 2 bác gì cả. Cả 3 đứa nhìn nhau, như hiểu ý của nhau, bọn chúng lại cảm thấy buồn cười.
_Chào em, anh là Ken – anh ta cười niềm nở
Hạnh ko mấy cảm tình với anh ta nhưng thôi, con người đẹp ở bên trong cơ mà, chắc tính anh ấy cũng vui vẻ giống bác Kaza
_Thôi, Ken, con đưa 3 em lên lấy phòng của mình đi - giọng bác Kaza vang lên cắt ngang dòng suy nghĩ của Hạnh
_Đây là phòng của các em.- Ken dừng trước 3 căn phòng ở tầng 2 – các em nằm nghỉ đi, đến 7 h chúng ta sẽ ăn tối ở phòng bếp – nói rồi anh bước xuống nhà.
Sau khi thấy Ken đi khuất, cả 3 đứa nhảy vào phòng và đi thăm phòng của nhau. Phòng của Hạnh là một màu xanh tươi mát, nhìn căn phòng cô cảm thấy mình như dc nằm trên một bãi cỏ. Phòng của Chi là một màu hồng tràn ngập với những chú gấu bông vô cùng dễ thương, còn phòng của Nguyệt là màu của nắng hè nóng bỏng. Cả 3 nhảy nhót trong căn phòng của mình, bọn nó thực sự coi rằng đây là một thế giới của phái nữ và chúng nó thầm cảm ơn bác Kaza đã sắp xếp chỗ ở cho chúng nó thật tuyệt vời.
Đang tận hưởng giấc ngủ ngon lành trên chiếc giường ấm áp thì Hạnh bị đánh thức bởi tiếng gõ cửa cửa. Cô nằm ở trên giường của mình và ko hề muốn ngồi dậy một chút nào. Thế nhưng, tiếng gõ cửa lại tiếp tục, giục giã cô. Hạnh đành phải lồm cồm bò ra khỏi chiếc chăn ấm áp, mắt nhắm mắt mở, và ko quên ngoác cái miệng ngáp trước khi cánh cửa bật mở.
_Bác Masa?
_Chà, “cô” ngủ lâu quá – bác Masa cười - dậy đi để còn ăn sáng, tí nữa nhờ anh Ken sắp xếp chỗ học cho.
_Oáp… - Hạnh đưa tay che miệng ngáp thêm cái nữa rồi cười nói - Ôi, cháu ngủ lâu thế rồi cơ á? Sao tối qua bác ko gọi cháu dậy?
_À, bác Kaza cũng định gọi cháu dậy nhưng bác biết là các cháu đi đường mệt nên bác bảo cho các cháu ngủ thêm. Thôi, đánh răng rửa mặt còn ra ăn sáng.
_Vậy ạ? - Hạnh gật gù – thế cái Chi và cái Nguyệt đâu hả bác?
_À, bọn nó cũng vừa dậy đấy. Thôi, bác xuống chuẩn bị cho 3 đứa đây – nói rồi bác Masa bước xuống cầu thang.
Hạnh cảm thấy người mình như rã rời từng mảnh, nhưng ko còn cách nào khác, cô vẫn phải lê lết vào phòng vệ sinh.
……………….
Hạnh bước xuống phòng thì thấy tất cả mọi người đều ngồi hết cả vào bàn, cả Chi và Nguyệt cũng vậy và đang chờ cô.
_ Chào buổi sáng – Bác Kaza với tờ báo trên tay cười rất tươi chào cô.
_Chào mọi người - Hạnh cảm thấy rất ngại, cô chỉ là khách vậy mà mọi người coi cô như người nhà, thế mà cô lại ra muộn nhất. Cô cảm thấy mình hơi vô duyên.
Hạnh ngồi vào ghế của mình, cô chợt nhận ra có hai chỗ ngồi vẫn còn trống. Bác từng nói là có 2 đứa con trai, vậy là 1 ghế của đứa em, ghế còn lại của ai? Bỗng tiếng bác Kaza vang lên:
_Hôm qua ngủ ngon ko cháu?
Hạnh phết một ít bơ vào chiếc bánh mì của mình và nói:
_Dạ, ngủ rất ngon ạ. Cảm ơn bác.
Nguyệt uống ngụm sữa và như chợt nhớ ra điều gì, cô hỏi:
_Anh Ken này, em thấy trong phòng của em có một bức ảnh anh chụp với người con gái rất xinh. Chị ấy là người yêu của anh à?
Nguyệt đang cười nhưng cô cảm nhận dc cái không khí vui vẻ lúc nãy ko còn nữa. Cô nhìn sang Chi và Hạnh. Cả hai đều có suy nghĩ giống như cô.
_ Ken, bố đã bảo con thế nào? – bác Kaza bỗng chợt nổi giận - bố đã bảo vứt hết ảnh của nó đi cơ mà. Bác no rồi - vừa nói bác Kaza vừa đứng dậy bước về phòng của mình.
_Anh cũng vậy, anh về phòng thay quần áo, chút nữa anh sẽ đưa các em đi làm thủ tục nhập học – Ken đứng dậy.
Cả 3 đứa ngơ ngác ngạc nhiên. Hạnh vội vàng nói:
_Ơ … sao bác ăn ít thế ạ, bác ăn thêm đi.
_Thôi, các cháu cứ ăn nữa đi, ăn no vào. Tí nữa đi làm thủ tục xong thì em đưa mấy đứa đi tham quan cảnh đẹp ở đây. Bác nghĩ các cháu sẽ rất thích - vẫn cái vẻ vui tính và nụ cười thường trực trên môi, bác quay nói với bác Masa.
Tuy vậy, Hạnh cảm thấy nụ cười lần này của bác có chút đượm buồn. Có thể nói, mới lần đầu gặp mặt, Hạnh đã quý bác Kaza như chính bác ruột của mình bởi bác có nét rất giống bố của cô. Bác cũng vậy, khi thấy cô, bác đã hỏi rất nhiều, xem cô ăn uống ra sao, có mệt ko, bác cũng lo lắng cho cô, coi cô như đứa con gái ruột của mình. Vì vậy, khi thấy bác như thế, trong lòng cô cũng buồn theo.
………………..

To Be Cont.
Xem lý lịch thành viên
Miyako_UoU_Kaito
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: [Story] Tình yêu từ sự gặp gỡ tình cờ....   Tue Oct 21, 2008 8:54 pm

cm cho pà 1 cái nì....... Cool Cool Cool Cool

chiện dài ghê..... để từ từ tui đọc rùi cm típ cho nhá....... Very Happy Very Happy Very Happy
Xem lý lịch thành viên

[Story] Tình yêu từ sự gặp gỡ tình cờ....
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [Truyện dịch theo request] Ciel - The last autumn story>> update chap 1
» [Vietsub] Tae Yang - My Story
» [Truyện dich] Nein - 9th story >> chap 2
» [GTOP][fun-story] Cuộc tranh giành của BIG BANG -ai là người chiến thắng?